DMCT-MBEYA

DMCT-MBEYA

18 August 2007

ETHANOL ni jibu?

Ili kuondokana na Utegemezi wa mafuta,inaonekana kwamba hili lijamaa 'ethanol' ni njia sahihi ya kupata nishati mbadala.

Lakini nishati hii inapingwa na magwiji kama Rais Hugo Chavez,Fidel Castro kwa madai kwamba itasababisha njaa duniani.

Ikumbukwe 'ethanol' ni nishati kwa kutumia mimea hasa mahindi na miwa n.k.Magwiji hao wanapingana na Rais joji kichaka wa marekani kwamba inaweza kusababisha madhara ulimwenguni hasa kutokana na kwamba bei ya chakula itapanda na watu masikini watakosa chakula.
Brazil ndiko hasa 'ethanol'ilikogunduliwa na huku kichaka akitangaza kuwa ni bora zaidi ili kuonmdokana na gharama za nishati ya mafuta.

Je kama Tanzania tuna ardhi ya kulima chakula tunazidi kuomba,tutaweza wakati huo?

No comments:

Post a Comment

Andika maoni yako