DMCT-MBEYA

DMCT-MBEYA

29 December 2012

'KUMRUDISHA MWAFRIKA KWENYE ASILI YAKE: MRADI MGUMU KULIKO YOTE"

Mimi na mzee Kamara Kusupa, hii leo Ofisini, mambo ya kuhariri kitabu chake kipya.

Kwa muda mrefu tumeshuhudia maandiko mengi kuhusiana na sisi waafrika. Yapo maandishi kama ya akina Cheikh Anta Diop, Dk. Elly Kamugisha, Franz Fanon, Julius Nyerere, Leopold Senghor na wengineo. Lakini jambo kubwa lililokuwa likijadiliwa ni nani hasa huyu MWAFRIKA. Mathalani wengi wanakubaliana kwamba mwafrika ni mtu mweusi, hivyo kuwatenga waarabu, wahindi, wazungu na wabarbaig ambao kimsingi nao wamejikuta wakiwa wamezaliwa katika bara ya Afrika. Msomi Dk Harrith Ghassany yeye alihoji nini asili ya Afrika na akaelezea kuwa ni kutoka kule Tunisia.
Dk Harrith alisema hayo kwenye kitabu chake cha KWAHERI UHURU, KWAHERI UKOLONI: ZANZIBAR NA MAPINDUZI YA AFRABIA. Ni moja ya changamoto alizotoa ambao kila mwenye udadisi atajikuta akishughulisha ubongo wake. Wapo wachambuzi makini kama Joseph Mihangwa ambaye kwa sasa maandiko yake yanapatikana katika gazeti la RAIA MWEMA, amekuwa akihojia mara kwa mara juu ya asili ya afrika na kuelezea mambo kadhaa yaliyowahi kutokea huko nyuma. Yote haya yanatuletea swali la msingi MWAFRIKA huyu ni nani?
Hata hivyo dunia imebadilika sana na kila kona inatusaidia kujua nini hasa kinachopaswa kusemwa kwa dhati na moyo safi kwa nyakati za sasa. Kuna wazungu wamezaliwa Afrika Kusini, Tanzania na wengine nchi nyingine za Afrika. Je hawa watakwenda wapi ikiwa hawajui asili zao zilikuwa namna gani. Ni kama ambavyo Waafrika wanavyojiuliza ni namna gani wataweza kurudi Afrika ambako hawajui waanzie wapi.

Ni vigumu leo kumwelezea Cliford Harris au T.I arudi afrika kutoka Marekani. Ni vigumu vilevile kumweleza Lennox Lewis arudi barani afrika. Ni vigumu kumwambia Danny Jordan wa Afrika Kusini kwamba uchotara wake sio kitu arudi kwenye asili ya makaburu. Au ni vigumu kumwambia Hellen Zille mwenyekiti wa chama cha upinzani cha D.A pale Afrika Kusini na gavana wa jimbo la Cape Town, kwamba arudi kwa wazungu wenzake. Hii ni moja ya mabadiliko makubwa ya mipaka ya nchi ambayo imeshindwa kuzuia mahusiano ya wanadamu kutoka nchi moja hadi nyingine au kutoka jamii ya nchi moja kwenda jamii ya nchi nyingine. Leo mwafrika anaweza kuzaa na mchina au Mkorea hivyo ni vigumu mtoto atakayezaliwa kutotambuliwa kuwa mwafrika, na kuangalia asili. 
Lakini wapo watu wanaojaribu kujiuliza ni namna gani wanaweza kuwakumbusha waafrika wenzeo kuwa Mwafrika alikuwa na asili yake. Ni mwafrika alikuwa wa kwanza kuwasilia Marekani kabla ya christopher Columbus, ambapo ushahidi mwingine uliandikwa na Profesa Ivan Sertima kwenye kitabu chake "THEY CAME BEFORE COLUMBUS". 
Nikiwa na mzee Kusupa. Duh anahamu mpaka amevunja meza.
Hata ukisoma 'voyage' mbalimbali za Columbus kumejaa mengi ya kushangaza na kwanini yanachukuliwa kuwa kama yalivyo?. Tukiacha hilo tunajikuta tunaangalia sisi Waafrika ni nani na asili yetu ikoje. Dhana ya uhai inakuwa kubwa na inachukua mkondo mkubwa sana, hivyo basi kitabu cha KUMRUDISHA MWAFRIKA KWENYE ASILI YAKE; MRADI MGUMU KULIKO YOTE hakika kinakuletea baadhi ya majibu ya maswali ambayo kila mara watu wanajiuliza. 
Hii inaonekana kuanzia kwenye DINI, SIASA, UTAMADUNI, na mengine mengi kuhusu Afrika yetu. Mwandishi wa kitabu hicho MWINJILISTI KAMARA KUSUPA anatuelezea mengi kwamba kuna makosa kadhaa yanafanyika, na amekuwa akisogea mbele kidogo zaidi ya anapoishia mwanazuoni kama Ali Mazrui. 
Kila jamii imekuwa kwenye asili yake, na inakuwa vigumu kurudi kwenye asili yake. Nini ambacho Kamara Kusupa anatuelezea kwenye kitabu hicho, hakika tunapaswa kuwa watulivu na kuvuta subira kwamba ni moja ya kitabu chenye mafunzo mengi kwa watu wa Afrika. Je, dini za waafrika ni zipi? Mfumo wa utawala wa waafrika ni upi? Msingi wao na dhana ya uhai vikoje? Uhusiano wao na jamii za nje ukoje? Je, mwafrika ataepuka dhahama ya mabadiliko ya kijamii duniani? Je, mwafrika ataweza kurudi katika asili yake? 
Nadhani ni moja ya mambo ya kusisimua na hakika yatakuwa na hamasa kwa wasomi na wananchi wengine. Ikumbukwe hicho kitakuwa kitabu cha tatu kutoka kwake, kwani alishaandika vitabu viwili; MAISHA YANGU GEREZANI, na kingine HII NDIYO TANZANIA TUNAYOITAKA. Kitabu cha pili nilishiriki kwa kiasi kikubwa, na sasa nashiriki pia kuhariri na kuweka lugha bora yenye hadhi kwa wasomaji makini. Ninadhani wasomaji watafurahia zaidi. Na tuseme basi kama kweli tutaweza kurudi kwenye asili yetu au ni mradi mgumu?    MWINJILISTI KAMARA KUSUPA atatujibu hilo, usikose kukisoma kitabu hicho.

2 comments:

  1. SAFI SANA;tunasubiri kitabu.

    ReplyDelete
  2. Just as the gods used WWII to justify an influx of new technologies, including the voice in your head, so will they use the impending pestilence which kills over half the world's population to justify historical medical advances, including the "cure of aging", initiating the "1000 years with Jesus on Earth", despite biotechnology already accomplishing these goals.
    We've seen this tactic used recently with AIDS, targetted at homosexuals and blacks in Africa with the biotechnology product. The gods control everything on Earth, and althugh sold AIDS to your enemies as revenge, their real purpose was to enlighten you regarding sex:::Back-handed help. It was very effective with homosexuals in the USA, but sex is among the most powerful temptations with Africans. Remeber it is always the gods:::Slavery, AIDS, drive-bys, crack babies, pimps prostituting 10 year-old girls. And, contrary to your belief the victim doesn't go anywhere, they are reincarnated back to Earth like everyone else when we die.
    Then, as promised, The End will come with fire::::Global tectonic subduction.

    There was a very real perception that bi-racial was much worse for the white than it was for the person of color. The liberal culture, which was designed and promoted with the god's tools to achieve their Apocalyptic goals, screamed racism when there was a very reasonable explanation for this reality::::
    In this white punishment known as the United States the person of color has already adopted the disfavors/temptations intended for another race. But by associating/mating with a person of color the white is newly adopting the disfavors of another culture.
    And this is the reason why people of color are not welcome in the United States. The gods control everything:::The perception they want to create, the thoughts they want you to have.
    People of color can't recover from absorbing the temptations from two cultures. And why they become more and more like so many blacks in America:::Veterans at absorbing the temptations of two cultures.
    To further illustrate this is why California's educational system/funding was ranked #1 when California was white:::Education being the basis of the affluent economic system. Now even public higher education has become unaffordable.

    Don't forget the lessons the 'ole white preacher taught:::Dancing is a sin, spare the rod spoil the child.
    The gods used the liberal tool to ridicule away so many taboos, paving the way for the decay of society and ultimately the End Times::::::
    Black behavior was controlled by the KKK. Men's behavior was controlled by marriage for thousands of years.
    When married by 15 men never gained the taste of promiscuity. Once the gods used the budding liberalism tool the men set the tone for the deteriorating enviornment centered around their gross disfavor.
    Women's relinquishing control of pre-arranged marriage will be what costs mankind everything in The End. It's all their fault. Men are pigs, essentially just primally responsive disfavored beings who if given the freedom will abuse based on the impulses the god's push them into. Whereas under pre-arranged marriage this behavior was contained now the promiscuous fraternity house epitomizes the pinnicle of what a "real man" should be like. And sadly the women fall into line.

    The gods behave monsterously in the course of managing Planet Earth but they demand people be good if you are to have a chance to ascend in a future life.
    Not only is doing the right things important (praying, attoning for your sins, thinking the right way:::accepting humility, modesty, vulnerability), so is avoiding the wrong things important as well:::"Go and sin no more".
    You NEED active parents who share wisdom to have a real chance to ascend into heaven in a future life, and you MUST be a good parent as well to have that opportunity. Once your children have been raised something changes, something has been decided about you. This is exactly that.


    ReplyDelete

Andika maoni yako