DMCT-MBEYA

DMCT-MBEYA

13 March 2008

Samaki anaujanja Mezani?

Moja ya mitaala ya maisha ya Wanyasa ni uvuvi.Huu ni ukurasa mkuu wa kijana wa kinyasa kujifunza au kuusoma vyema uvuvi atake asitake.Mtaala huu huvutia sana ikiwa unazingatia kanuni zake.Wanyasa wengi wanawafundisha watoto wao namna ya kuoposha samaki au kutega nyavu na mambo mengine yahusuyo uvuvi.Kwa kijana wa kinyasa kuvua samaki ni fahari na ni utamaduni murua kwa maisha yake ya kila siku.Huu unamaana kwamba huwezi ukamweka samaki mezani halafu akaleta ujanja kwani ujanja wake ni kabla ya kufika hapo vinginevyo ameliwa.Kuzaliwa kijana wa kinyasa halafu akakwepa angalao kujifunza namna ya kuvua samaki ni kukiuka tamaduni na utaratibu wa Wanyasa.Ndiyo maana nilianza kublogu kuhusu nyasa yaani kuwapa watu kitu tofauti na mambo ya wanasiasa.Kwa mnyasa na mtoto wake maisha hayo wala siyo mateso bali ni fahari na nuru ya kutumikia utamaduni wake wa kila siku.Kijana anajifunza mbinu za kuvua samaki katika vipindi tofauti toka kipindi cha kiangazi na aina ya samaki wake,masika aina ya samaki wake na vipindi vingine ambavyo kwa wanyasa hufahamu mbinu na uelekeo wa samaki n.kMitaala nina maanisha kwamba utaratibu kamili wa kila siku kwa wavuvi wa samaki,hivyo ili mtoto wa kinyasa afuate kanuni au asifuate basi asizaliwe nyasa.Kutozaliwa nyasa labda unaweza kuleta ujanja mezani,lakini kwa mtoto wa kinyasa hana ujanja kwani tayari amezaliwa eneo lenye ubora wa kutukuza tamaduni zake.Ukiwaona wanyasa lazima utagundua kwani hawapendi ujanja wa mezani bali wao hushindana na mawimbi ya ziwa lenye mawimbi kuliko yote duniani la Nyasa,je wewe uliyezaliwa nyasa unaweza kuleta ujanja?Je samaki anaujanja mezani? kilichobaki ni kuliwa tu,na kijana wa kinyasa lazima uvua samaki tu hata kama atapa shahada za uzamili za mbinguni lakini aliwahi kuvua au siyo wanyasa wenzangu.msikasirike haya mawazo tu..!!!!!

1 comment:

  1. markus mpangala06 April, 2008

    Mmmh nyasa gani atakubali samaki alete ujanja mezani?yaani samaki akiletwa mezani ni kuliwa kwa upole na utaraibu maana samaki wa nyasa ni zaidi ya utamu wenyewe

    ReplyDelete

Andika maoni yako